Diễn Đàn Lớp CD24NH04
Chào mừng các bạn đến với Diễn đàn của lớp CD24NH04.

Hi vọng Diễn đàn này sẽ thực sự bổ ích dành cho tất cả các bạn !!!

Các bạn Click vào nút Đăng ký nếu chưa là Thành viên nhé! (^.^)

Join the forum, it's quick and easy

Diễn Đàn Lớp CD24NH04
Chào mừng các bạn đến với Diễn đàn của lớp CD24NH04.

Hi vọng Diễn đàn này sẽ thực sự bổ ích dành cho tất cả các bạn !!!

Các bạn Click vào nút Đăng ký nếu chưa là Thành viên nhé! (^.^)
Diễn Đàn Lớp CD24NH04
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Một phút bâng khuâng

2 posters

Go down

Một phút bâng khuâng Empty Một phút bâng khuâng

Bài gửi by Kutung Tue May 31, 2011 12:31 am

Người thầy vần lặng lẽ đi về sớm trưa
Từng ngày giọt mồ hôi rơi nhoè trang giấy,
Để em đến bên bờ ước mơ
Rồi năm tháng sông dài gió mưa
Cành hoa trắng vẫn lung linh trong vườn xưa.
.............

Thời gian trôi qua nhanh quá, hum nay bất chợt được nghe lại những dòng nhạc đầy cảm xúc yêu thương này, tôi mới giật mình nhận ra rằng, những lo toan trong cuộc sống đã kéo tôi đi thật nhanh, đã làm tôi quên đi những kỷ niệm đầy yêu thương, đã làm tôi quên đi những người bạn, quên đi những Thầy Cô yêu dấu của mình.

Hè đến rồi sao? tôi còn nhớ lúc trước kia khi còn đi học, tôi rất mong đến hè để được đi chơi cùng những đứa bạn, để có thể được nghỉ ngơi sau 9 tháng học tập. hum nay, sau những tháng ngày bộn bề lo toan trong cuộc sống, tôi lại được tiếng nhạc tha thiết dẫn tôi trở lại với kỷ niệm ngày xưa, với những ngươi Thầy yêu dấu, với những người Cô yêu thương và với những người bạn yêu mến. bao nhiêu kỷ niệm tôi cũng không bít từ đâu lại ùa về với tôi nhanh đến như zậy? tôi thầm ước mong có thể được 1 lần nữa khoác trên mình chiếc áo học trò, được 1 lần nữa cắp sách tới trường, được 1 lần ngồi lại dưới mái trường thân thương, được ngồi lại chiếc ghế đá vui đùa với những đứa bạn, được tha hồ rong chơi những ngày hè, và nhất là, được 1 lần nói lên tiếng cám ơn!

Con cám ơn Thầy, cám ơn Cô, đã cho con kiến thức, đã dạy dỗ con bằng cả trái tim, đã giúp con có được nền tảng vững chắc để bước trên cuộc đời. con bước chân ra trường, với niềm hân hoan tự tin, con bước vào cuộc sống và con sống, con làm, con bươm chải trong cuộc đời, con đi khắp nơi trên trái đất, với hành trang của Thầy Cô đã trang bị cho con. ngàn lần cám ơn Thầy Cô đã cho con tất cả! trong trái tim con, dù đi xa đến đâu, con vẫn không bao giời quên được ơn Thày Cô. những người Cha người Mẹ thứ 2 của con !!!

Mình cám ơn các bạn, cám ơn trường lớp, đã cho mình những kỷ niệm ko bao giờ có thể quên! cám ơn mày những chiếc ghế đá thân thương, đã cho tao ngồi vui đùa cùng bạn bè trong những giờ giải lao !!! mình cũng ko quên cám ơn cây bàng, cây me tây, và nhất là cây phượng, đã giúp mình có những kỷ niệm ko thể nào quên dưới bóng mát của những tán lá xanh tươi với bạn bè, đã che mát cho chúng mình vui đùa !!!

Nếu có một điều ước, các bạn sẽ ước gì? nếu là tôi, tôi sẽ ước mình được trở về với mái trường thân thương, với Thầy Cô và bạn bè yêu dấu !!! cám ơn tất cả !!! cám ơn bài hát đã cho tôi được sống lại những ký ức kỷ niệm tuyệt đẹp của tôi.

K.B
Kutung
Kutung
Thành viên cá biệt
Thành viên cá biệt

Điểm : 300
Danh tiếng : 10

http://lethanhtung.myplus.org/

Một phút bâng khuâng Empty Re: Một phút bâng khuâng

Bài gửi by av010192 Sun Jun 05, 2011 3:00 pm

lay dsau ra z kt. doc cung thay hay nhi.
av010192
av010192
Phó Bí Thư
Phó Bí Thư

Điểm : 46
Danh tiếng : 0

Bài gửi by Kutung Wed Jun 08, 2011 3:18 pm

Đó là bài viết của thằng bạn anh! Hồi đó nó wậy nhất lớp, nhưng giờ nó viết ra được zậy cũng thấy hay hay, nên giờ T up cho mấy bạn koi. ^^
Kutung
Kutung
Thành viên cá biệt
Thành viên cá biệt

Điểm : 300
Danh tiếng : 10

http://lethanhtung.myplus.org/

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics