Diễn Đàn Lớp CD24NH04
Chào mừng các bạn đến với Diễn đàn của lớp CD24NH04.

Hi vọng Diễn đàn này sẽ thực sự bổ ích dành cho tất cả các bạn !!!

Các bạn Click vào nút Đăng ký nếu chưa là Thành viên nhé! (^.^)

Join the forum, it's quick and easy

Diễn Đàn Lớp CD24NH04
Chào mừng các bạn đến với Diễn đàn của lớp CD24NH04.

Hi vọng Diễn đàn này sẽ thực sự bổ ích dành cho tất cả các bạn !!!

Các bạn Click vào nút Đăng ký nếu chưa là Thành viên nhé! (^.^)
Diễn Đàn Lớp CD24NH04
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Con gái và con trai^^

4 posters

Go down

Con gái và con trai^^ Empty Con gái và con trai^^

Bài gửi by Kutung Sat Jan 15, 2011 8:51 pm

1.Với những bí mật

Con gái tự hứa với bản thân là sẽ giữ kín, không bao giờ nói cho bất kì ai khác. Thế nhưng chẳng được bao lâu sau, “nhu cầu truyền tin” trong con gái lại… nổi dậy, và ngay lập tức con gái "share" đi cho 3,4 cô nàng khác nữa, và đều “khuyến mại” thêm một “lời nhắn nhủ”: “Bí mật đấy nhé!”. Hic.

Còn con trai thì: Nếu đó là chuyện mà được con trai mặc định bằng hai chữ “bí mật”, thì dù có… “cạy răng”, con trai cũng chỉ im thin thít, không bao giờ tiết lộ tí tẹo nào. Trừ khi con gái… năn nỉ ỉ ôi mãi khiến con trai… mềm lòng, cộng thêm việc “đe doạ” con trai bằng cách… dỗi và cái mặt lạnh tanh, con trai mới đồng ý nói ra. Nhưng, cũng chỉ nói… một nửa thôi, hì hì!

2. Khi buồn

Điều đầu tiên con gái cần là một người để con gái chia sẻ, hay… trút giận (mà người ấy thường là con trai đấy, ặc??). Con gái sẽ “bắt” người ấy ngồi cả tiếng đồng hồ nghe con gái kể lể, thở than, hoặc… khóc hu hu ngon lành. Một lúc sau, khi đã “hạ hoả” rồi, chỉ cần dẫn con gái đi… shopping, hoặc măm măm ốc luộc, trà sữa… là “thế giới” lại được hoà bình ngay ấy mà!

Còn con trai: Khi buồn, con trai chỉ thích ngồi… một mình (anh hùng là đây), cũng chẳng thích kể lể nguyên nhân dẫn đến “sự kiện” ấy đâu. Trước mặt con gái, con trai vẫn “giả vờ” như không có chuyện gì xảy ra. Và tất nhiên, con gái (lại)… dỗi. Con gái nghĩ rằng: “Con trai không tin tưởng, không yêu quý con gái, nên mới không chia sẻ và không cần con gái ở bên”.
Thực tế là, con trai rất tin tưởng, rất yêu quý, nhưng cũng rất thích… một mình lúc buồn. Con trai thích mình lúc nào cũng mạnh mẽ, dũng cảm, và có thể tự mình vượt qua tất cả mọi chuyện. Con gái hãy hiểu và thông cảm cho con trai nhé

3. Khi “mắc lỗi”

Khi con gái biết mình có lỗi rành rành ra rồi, nhưng vẫn giả vờ… “làm lơ”. Đôi khi, vẫn còn cố tình sử dụng một loạt “lí lẽ cua” (ngang í mờ) để… đổ lỗi sang cho con trai. Và điều đó cũng có nghĩa là, đừng hi vọng con gái thốt lên cái câu: “Xin lỗi” nhé. Kiêu lắm!

Còn con trai: Dù… có lỗi hay là không, vẫn cứ phải nhận là: “Ừ, anh sai”. Biết là… bất công thật đấy, nhưng thà như thế còn hơn nhìn con gái “lạnh như băng”. Mà tiếp theo bao giờ cũng là năn nỉ ỉ ôi, tìm đủ mọi cách… nịnh nọt, mong con gái… “tha tội”, hic hic. (còn gì bao dung hơn anh em con trai )

4. Nếu có một bộ quần áo mới

Con gái muốn cả “thế giới” đều phát hiện ra “sự kiện trọng đại” này, tất nhiên con trai cũng không ngoại lệ. Tốt nhất là con trai nên theo dõi tình hình “thời trang” của nàng một tí, chứ để con gái “nhắc khéo”: “Anh không nhận ra cái áo mới của em à?”, thì hơi… gay go rồi đấy. Lúc ấy mà con trai không nhanh trí… khen nức nở, thì khả năng bị “xù” là “hơi bị” cao.

Ngược lại, nếu có một chiếc áo mới, con trai chỉ ao ước người khác… không nhận ra. Chứ cứ “soi” vào đó, con trai thấy… xí hổ lắm ấy, có khi… chẳng dám mặc luôn. Lạ thật ???

5. Và với một món quà

Con gái thích: Đó là một “kì công” của người tặng: Suy nghĩ trăn trở… hàng tháng trời, tìm đủ mọi cách “dò la tin tức” xem có đúng sở thích của con gái không. Thêm nữa, cách tặng cũng phải… bất ngờ, chứ chỉ đưa suông kiểu: “Tặng em này”, thì không “ghi điểm” đâu.

Riêng con trai thì, chỉ cần mở ra, thốt lên: “A, đúng thứ mình đang cần”, thế là… vui cả ngày rồii, hihi!
---> vậy ra con gái và con trai khác nhau thế sao nhỉ ^^
Kutung
Kutung
Thành viên cá biệt
Thành viên cá biệt

Điểm : 300
Danh tiếng : 10

http://lethanhtung.myplus.org/

Con gái và con trai^^ Empty ...............

Bài gửi by tinh_yeu_con_lai Tue Jan 18, 2011 2:28 am

không phải con gái nào cũng vậy đâu nhen.
sao cái gì con gái cũng xấu tính hết vậy.
Đúng là con trai ích kỷ.sỉ diện :!:
tinh_yeu_con_lai
tinh_yeu_con_lai
Tổ Phó
Tổ Phó

Điểm : 54
Danh tiếng : 4

Con gái và con trai^^ Empty To tinh_yeu_con_lai

Bài gửi by Kutung Tue Jan 18, 2011 10:44 am

tinh_yeu_con_lai đã viết:không phải con gái nào cũng vậy đâu nhen.
sao cái gì con gái cũng xấu tính hết vậy.
Đúng là con trai ích kỷ.sỉ diện :!:
Ai bảo đó là tính xấu của con gái? Mình thấy "dễ xương" chứ bộ :P :P :P
Kutung
Kutung
Thành viên cá biệt
Thành viên cá biệt

Con gái và con trai^^ Empty ,,,,,,,,,,,,,,,,,

Bài gửi by tinh_yeu_con_lai Tue Jan 18, 2011 11:37 am

vậy sao không nêu ra tính xấu của con trai giống như sỉ diện nè, chỉ thích được cái danh.
con trai thời nay cũng điệu đà có riêng gì con gái đâu. cũng dưỡng da,vuốt tóc,cũng shopping có kém gì. Ngồi cả đám cũng 8 chứ làm như hiền lắm vậy
=> con trai xấu tính hơn con gái nhiều :D
tinh_yeu_con_lai
tinh_yeu_con_lai
Tổ Phó
Tổ Phó

Con gái và con trai^^ Empty ^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^

Bài gửi by Kutung Tue Jan 18, 2011 8:12 pm

Trước tiên, mình cảm ơn bạn tinh_yeu_con_lai đã rất "tích cực" trong cuộc tranh luận rất dễ thương này. Chuyện con trai - con gái là đề tài muôn thuở, vì thế mình nghĩ sẽ không có điểm kết đâu. Cái tốt và cái xấu luôn tồn tại ngang nhau trong mỗi giới, vì thế đừng nên so sánh nghen bạn :lol: Cái chính yếu ở đây, mỗi giới chúng ta sinh ra là để bổ túc cho nhau, giúp nhau sống tốt và phát triển hơn, bạn đồng ý chứ? :roll:
Nghĩ đi nghĩ lại mình thấy, nếu không có bọn con trai tụi mình thì lấy đâu ra người để chọc giận mấy bạn, lấy đâu ra người để mấy bạn bắt nạt mỗi khi mấy bạn :( và còn nhiều nhiều cái lấy đâu ra nữa... :P nên mấy bạn phải "xương" đám con zai tụi mình chứ! Mình nói đúng wá phải hok nè?:lol:

P/S: Các bạn muốn Post bài để tiếp tục chủ đề này, thì bấm vào nút "Reply" nhé! Vì 1 khi, bấm vào nút "New Thread" bạn sẽ tạo ra 1 chủ đề mới nếu người khác họ chưa đọc chủ đề hiện tại(chủ đề bạn muốn trả lời), họ sẽ không hiểu những gì bạn đang nói đâu ( chú ý điều này nhé thành viên mang tên "tinh_yeu_con_lai", bạn đã 2 lần post sai rồi đấy :D )

Được sửa bởi Kutung ngày Tue Jan 18, 2011 9:44 pm; sửa lần 1. (Reason for editing : Mình đã đổi lại giao diện tiếng Việt cho 2 nút này ^^)
Kutung
Kutung
Thành viên cá biệt
Thành viên cá biệt

Con gái và con trai^^ Empty Re: Con gái và con trai^^

Bài gửi by tinh_yeu_con_lai Thu Jan 20, 2011 11:24 pm

vậy cũng đừng có đề cao con trai quá nếu như đã nói ai cũng như ai
tinh_yeu_con_lai
tinh_yeu_con_lai
Tổ Phó
Tổ Phó

Bài gửi by Kutung Thu Jan 20, 2011 11:35 pm

Uhm! Mình sẽ rút kinh nghiệm.hihihihi
Kutung
Kutung
Thành viên cá biệt
Thành viên cá biệt

Bài gửi by Moroboshi Mon Mar 28, 2011 1:12 am

Bài viết do kutung post nên có hơi thiên vị cho con trai là phải òi .. ;)) ;)) ;))
Nhưng mấy dòng viết về con gái thì đúng hết sức ... sợ nhất là lúc phái nữ "cào,cấu,ngắt,nhéo,la,hét" ... xuống nước năn nỉ thì nó càng làm tới ... còn chống cự lại thì nó gán cho cái danh "vũ phu" càng khổ thêm ...
Moroboshi
Moroboshi
Thành viên lớp
Thành viên lớp

Điểm : 24
Danh tiếng : 0

http://vn.myblog.yahoo.com/trantrieuman_ttm

Bài gửi by co_may_man Mon Mar 28, 2011 9:01 pm

thật sự thì con gái cũng hơi có thế. nhưng với những bí mật "tuyệt mật" thì con giá cũng ko nói đâu.nhưng nếu con trai bun mà ko nói cho con gái bit thì đó là chuyện cũng chấp nhân dc.theo mình nghĩ vì con trai ko mun cho con gai lo lang j hết. nhưng có j cũng phải nói cho nguoi ta bit để mà né chứ.ju bí mật rồi nhỡ như j đó xảy ra là hối hân ko kip đó.
còn khi bùn.con trai mun sự im lặng.thì cho con gái dc cùng ngồi kế bên chia sẽ sự im lặng đó dc ko?
chỉ dậy thui
hihiihi.
co_may_man
co_may_man
Lớp Phó Văn Thể Mỹ
Lớp Phó Văn Thể Mỹ

Điểm : 248
Danh tiếng : 6

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics